ตลาดรถยนต์มือสองในอุรุกวัย
ปัจจุบันมีสินค้าอะไรวางขายบ้าง ราคาเท่าไหร่ แต่ละรุ่นราคาลดลงปีละเท่าไหร่ และมีส่วนไหนที่สามารถต่อรองราคาได้บ้าง? ข้อมูลนี้มาจาก... โฆษณา 19.920 รายการ รายการประกาศขายรถยนต์รุ่น 961 ปัจจุบัน อ่านได้ทุกวันจาก Mercado Libre, Facebook Marketplace และเว็บไซต์ขายรถยนต์และประกาศขายสินค้ามือสองอีก 8 เว็บไซต์ ข้อมูล ณ วันที่ 6 พฤศจิกายน 2026
นี่เป็นการวัดปริมาณอุปทาน ไม่ใช่ยอดขาย ในอุรุกวัยไม่มีใครเปิดเผยจำนวนรถยนต์มือสองที่ขายได้ต่อรุ่น ดังนั้นเมื่อระบุว่า "รุ่นที่มีโฆษณามากที่สุด" จึงหมายความถึงรุ่นนั้นเพียงอย่างเดียว อาจเป็นรุ่นที่ขายดีที่สุดหรือรุ่นที่ขายยากที่สุดก็ได้
ตลาดในหกตัวเลข
ประกาศปัจจุบัน
19.920
80 แบรนด์
ราคาระดับกลาง
US$ 12.500
p25 ราคา 8.900 ดอลลาร์สหรัฐ · p75 ราคา 18.000 ดอลลาร์สหรัฐ
กิโลเมตรปานกลาง
107.000 กม.
ของผู้ที่รายงานเรื่องนี้
ขายกิจการตัวแทนจำหน่ายรถยนต์
48 %
ผู้ถือหุ้น 52%
ราคาเปลี่ยนแปลง
315
ภายใน 7 วัน
ข้อมูลบอกอะไรบ้าง
สำหรับทั้งสองฝ่าย
รถยนต์ขนาดใหญ่เสื่อมราคาเร็วกว่ามาก
รถยนต์รุ่นที่มีราคาเกิน 22.000 ดอลลาร์สหรัฐฯ จะสูญเสียมูลค่า 10,0% ต่อปี ในขณะที่รุ่นที่มีราคาต่ำกว่า 12.000 ดอลลาร์สหรัฐฯ จะสูญเสียมูลค่า 4,7% ต่อปี หากคุณซื้อรถ SUV หรือรถกระบะขนาดใหญ่ รถที่ค่อนข้างใหม่มักจะรับภาระค่าใช้จ่ายส่วนใหญ่ของการลดลงของมูลค่าไปแล้ว หากคุณเป็นเจ้าของรถประเภทนี้และลังเลที่จะขาย คุณจะต้องเสียค่าใช้จ่ายมากกว่าคนที่ซื้อรถยนต์ขนาดเล็กในแต่ละปี
สำหรับทั้งสองฝ่าย
เกียร์อัตโนมัติมีราคาถูกกว่าที่หลายคนคิด
เมื่อเทียบกับรุ่นเกียร์ธรรมดาของรถรุ่นเดียวกัน รุ่นเกียร์อัตโนมัติมีราคาแพงกว่า 4,7% และเมื่อเทียบกับรุ่นเกียร์ธรรมดาของรถรุ่นเดียวกัน ปีเดียวกัน ไม่ว่าจะเป็นรุ่นย่อยใดก็ตาม ราคาจะสูงกว่าถึง 11,0% ส่วนต่างนี้เกิดจากอุปกรณ์มาตรฐาน หากคุณต้องจ่ายเพิ่ม โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณกำลังซื้อรถรุ่นใด
สำหรับทั้งสองฝ่าย
ตอนนี้เป็นตลาดของผู้ซื้อ
จากประกาศขายบ้าน 10 รายการที่มีการเปลี่ยนแปลงราคา 9 รายการจะลดราคาลง โดยเฉลี่ยลดลง 4,4% ผู้ขายมักตั้งราคาไว้สูงแล้วค่อยปรับราคาลงทีหลัง ทำให้ผู้ซื้อมีโอกาสในการต่อรอง และผู้ขายก็ได้เวลาเพิ่มขึ้นจากการตั้งราคาตามตลาดตั้งแต่แรก
ถ้าคุณซื้อ
ตัวแทนจำหน่ายรถยนต์คิดราคามากกว่าเจ้าของรถเล็กน้อย
Por el mismo modelo y año, una automotora pide 3,2 % más que un particular. En Renault Kwid, Nissan Sentra, Nissan March y otros la automotora pide incluso menos. Con una diferencia así, la garantía y la transferencia hecha pueden valer más que el ahorro.
ถ้าคุณขาย
กิโลเมตรมีน้ำหนักน้อยกว่าหนึ่งปี
สำหรับรถรุ่นเดียวกัน ปีเดียวกัน ทุกๆ 10.000 กิโลเมตรที่วิ่งต่างกัน ราคาจะเพิ่มขึ้น 1,5% ถ้าวิ่งต่างกัน 50.000 กิโลเมตร ราคาจะเพิ่มขึ้น 7% แต่ถ้าหากรถมีอายุเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งปี ราคาจะเพิ่มขึ้น 5,9% ซึ่งมากกว่าสองเท่าของส่วนต่างราคาที่เกิดจากอายุรถที่เพิ่มขึ้นหนึ่งปี สำหรับผู้ขาย การเปิดเผยระยะทางที่วิ่งจริงนั้นมีต้นทุนต่ำกว่าการโฆษณาที่ไม่มีใครสามารถเปรียบเทียบได้
มีรถยนต์กี่คันในแต่ละช่วงราคา?
| ขอบ | ประกาศ | ส่วนหนึ่งของตลาด | |
|---|
| สูงสุดถึง 5.000 ดอลลาร์สหรัฐ | 730 | 3,7 % | |
| 5.000 ถึง 8.000 ดอลลาร์สหรัฐ | 3.074 | 15,4 % | |
| 8.000 ถึง 12.000 ดอลลาร์สหรัฐ | 5.763 | 28,9 % | |
| 12.000 ถึง 18.000 ดอลลาร์สหรัฐ | 5.359 | 26,9 % | |
| 18.000 ถึง 25.000 ดอลลาร์สหรัฐ | 2.412 | 12,1 % | |
| 25.000 ถึง 40.000 ดอลลาร์สหรัฐ | 1.625 | 8,2 % | |
| มากกว่า 40.000 ดอลลาร์สหรัฐ | 957 | 4,8 % | |
ครึ่งหนึ่งของตลาดตั้งราคาไว้ระหว่าง 8.900 ถึง 18.000 ดอลลาร์สหรัฐ รถยนต์ระดับกลาง (12.500 ดอลลาร์สหรัฐ) เป็นรุ่นปี 2018 ที่วิ่งมาแล้ว 107.000 กิโลเมตร
สิ่งที่ขายควบคู่กัน: น้ำมันเชื้อเพลิง เครื่องคิดเงิน และใครเป็นผู้ขาย
เชื้อเพลิง
- แนฟทา81,8 %
- ดีเซล5,8 %
- ไม่มีข้อมูล5,3 %
- ไฟฟ้า4,3 %
- ไฮบริด2,7 %
- GNC0,1 %
กล่อง
- คู่มือ59,1 %
- อัตโนมัติ30,5 %
- ไม่มีข้อมูล10,4 %
ใครเป็นผู้ขาย
- ยานยนต์47,9 %
- เจ้าของ52,0 %
- ไม่มีข้อมูล0,1 %
ตัวแทนจำหน่ายรถยนต์กำลังสอบถาม เพิ่มขึ้น 3,2% มีเจ้าของมากกว่าหนึ่งรายสำหรับรถรุ่นและปีเดียวกัน
รุ่นที่มีข้อเสนอมากที่สุด
ย้ำอีกครั้ง: พวกเขาคือผู้ที่มีรายการสินค้ามากที่สุด ไม่ใช่ผู้ขายที่ขายดีที่สุด มันมีประโยชน์ไม่แพ้กัน และมีประโยชน์มากด้วยซ้ำ: รุ่นที่มีรายการสินค้าหลายร้อยรายการนั้นเปรียบเทียบได้ง่าย หาเวอร์ชันที่คุณต้องการได้ง่าย และขายต่อได้ง่ายกว่า
| แบบอย่าง | ประกาศ | ราคาระดับกลาง | ปี / ระยะทางโดยทั่วไป (กิโลเมตร) | ขาดทุนต่อปี | ช่วงราคา | อัตโนมัติ |
|---|
| เชฟโรเลต โอนิกซ์ | 660 | US$ 12.590 | 2021 · 74.996 กม. | 4,4 % | 26 % | 13 % |
| โฟล์คสวาเกน โกล | 524 | US$ 10.395 | 2014 · 127.500 กม. | 3,9 % | 41 % | 3 % |
| เปอโยต์ 208 | 484 | US$ 12.800 | 2021 · 72.000 กม. | 5,9 % | 39 % | 17 % |
| Volkswagen Saveiro | 409 | US$ 14.300 | 2019 · 104.000 กม. | 3,7 % | 28 % | 1 % |
| เฟียต สตราดา | 373 | US$ 14.900 | 2022 · 84.000 กม. | 5,6 % | 36 % | 14 % |
| ซูซูกิ เซเลริโอ | 371 | US$ 9.500 | 2018 · 98.656 กม. | 4,5 % | 33 % | 6 % |
| ฮุนได HB20 | 349 | US$ 13.490 | 2022 · 65.000 กม. | 3,7 % | 21 % | 6 % |
| เรโนลต์ ควิด | 329 | US$ 9.900 | 2021 · 67.497 กม. | 3,5 % | 20 % | 1 % |
| โตโยต้า ไฮลักซ์ | 295 | US$ 29.900 | 2017 · 200.000 กม. | 7,7 % | 72 % | 19 % |
| เรโนลต์ โอโรช | 292 | US$ 14.773 | 2022 · 89.000 กม. | 4,6 % | 33 % | 17 % |
| ซูซูกิ สวิฟท์ | 289 | US$ 13.490 | 2020 · 89.300 กม. | 5,9 % | 41 % | 14 % |
| ซีตรอง ซี3 | 259 | US$ 11.200 | 2021 · 74.173 กม. | 4,1 % | 36 % | 8 % |
| เปอโยต์ 2008 | 248 | US$ 13.990 | 2020 · 79.000 กม. | 7,0 % | 36 % | 38 % |
| เฟียต อูโน่ | 242 | US$ 8.545 | 2017 · 119.750 กม. | ไม่มีข้อมูล | 18 % | 1 % |
| นิสสัน เวอร์ซ่า | 232 | US$ 12.900 | 2020 · 96.000 กม. | 8,0 % | 52 % | 49 % |
| ฟอร์ด อีโคสปอร์ต | 220 | US$ 11.845 | 2017 · 119.053 กม. | 4,1 % | 27 % | 19 % |
| โฟล์คสวาเกน อัพ! | 218 | US$ 10.500 | 2018 · 105.000 กม. | ไม่มีข้อมูล | 15 % | 0 % |
| ซูซูกิ อัลโต | 204 | US$ 6.990 | 2017 · 115.900 กม. | 6,3 % | 39 % | 0 % |
| นิสสัน คิกส์ | 194 | US$ 16.800 | 2020 · 85.100 กม. | 6,8 % | 27 % | 85 % |
| เชฟโรเลต แทร็กเกอร์ | 192 | US$ 17.280 | 2021 · 87.000 กม. | 8,3 % | 41 % | 72 % |
| เชฟโรเลต สปาร์ค | 180 | US$ 6.900 | 2012 · 129.000 กม. | ไม่มีข้อมูล | 20 % | 1 % |
| โฟล์คสวาเกน อามาร็อก | 176 | US$ 27.000 | 2019 · 177.500 กม. | 12,0 % | 72 % | 47 % |
| เชฟโรเลต เซลต้า | 163 | US$ 6.500 | 2010 · 150.625 กม. | ไม่มีข้อมูล | 37 % | 0 % |
| เชฟโรเลต คอร์ซ่า | 158 | US$ 6.000 | 2008 · 185.750 กม. | ไม่มีข้อมูล | 35 % | 1 % |
| เชฟโรเลต มอนทานา | 157 | US$ 18.900 | 2024 · 43.500 กม. | ไม่มีข้อมูล | 19 % | 44 % |
พัดลม มันคือช่วงราคาของรถยนต์รุ่นเดียวกันที่กว้างมากน้อยแค่ไหน ระหว่างราคาที่ถูกที่สุดและราคาที่แพงที่สุด ถ้ากว้างกว่า 40% หมายความว่ามีรถยนต์หลายรุ่นที่แตกต่างกันมากในกลุ่มราคานั้น ทั้งรุ่นย่อย เครื่องยนต์ สภาพ และราคาที่ระบุไว้เพียงอย่างเดียวจึงบอกอะไรได้ไม่มากนัก
แต่ละรุ่นขาดทุนปีละเท่าไหร่?
นี่คือการเปรียบเทียบราคาปัจจุบันของรถรุ่นเดียวกันในแต่ละปี หากคุณวางแผนที่จะใช้รถคันนี้เป็นเวลาห้าปี ปัจจัยนี้จะมีความสำคัญมากกว่าราคาเริ่มต้น: ระหว่างรถรุ่นที่ราคาลดลง 2,4% ต่อปี กับรถรุ่นที่ราคาลดลง 12,0% ต่อปี ความแตกต่าง 15.000 ดอลลาร์สหรัฐฯ ในระยะเวลาห้าปี จะคิดเป็นความแตกต่าง 7.200 ดอลลาร์สหรัฐฯ
ผู้ที่สามารถทนต่อคุณค่าได้ดีที่สุด
| แบบอย่าง | ขาดทุนต่อปี | เกี่ยวกับราคาเฉลี่ย |
|---|
| เชฟโรเลต พริสมา | 2,4 % | US$ 252 |
| เรโนลต์ ควิด | 3,5 % | US$ 347 |
| Volkswagen Saveiro | 3,7 % | US$ 529 |
| ฮุนได HB20 | 3,7 % | US$ 499 |
| โฟล์คสวาเกน โกล | 3,9 % | US$ 405 |
| ซีตรอง ซี3 | 4,1 % | US$ 459 |
| ฟอร์ด อีโคสปอร์ต | 4,1 % | US$ 486 |
| Volkswagen Nivus | 4,2 % | US$ 861 |
ผู้ที่สูญเสียมากที่สุด
| แบบอย่าง | ขาดทุนต่อปี | เกี่ยวกับราคาเฉลี่ย |
|---|
| โฟล์คสวาเกน อามาร็อก | 12,0 % | US$ 3.240 |
| ฮุนได ทูซอน | 11,8 % | US$ 1.617 |
| โฟล์คสวาเกน เวนโต | 10,4 % | US$ 2.174 |
| นิสสัน ฟรอนเทียร์ | 10,3 % | US$ 2.420 |
| โฟล์คสวาเกน ทิกวน | 9,7 % | US$ 2.414 |
| ฟอร์ด เรนเจอร์ | 9,5 % | US$ 1.519 |
| นิสสัน เซนทรา | 8,3 % | US$ 995 |
| เชฟโรเลต แทร็กเกอร์ | 8,3 % | US$ 1.434 |
การคำนวณใช้เส้นตรงโดยอิงจากราคาเฉลี่ยของแต่ละปีที่ผลิต และเผยแพร่โดยใช้ข้อมูลเพียงหกปีและช่วงเวลาห้าปีเท่านั้น แบบจำลองที่ดูเหมือนทรงตัวนั้น มักเป็นการผสมผสานรุ่นต่างๆ เข้าด้วยกัน ทำให้มูลค่าไม่คงที่
สิ่งที่คุณซื้อได้ด้วยงบประมาณแต่ละแบบ
โมเดลที่ค่าใช้จ่ายด้านโฆษณาอยู่ระหว่าง 80% ถึง 100% ของงบประมาณ เมื่อเทียบกับค่าใช้จ่ายรายปีของเงินจำนวนนั้นในปัจจุบัน มันไม่ใช่ "ตัวเลือกที่ถูกที่สุด" แต่เป็นสิ่งที่คุณได้รับจากการใช้จ่ายเงินนั้น
ซูซูกิ อัลโต 20175.600 ดอลลาร์สหรัฐ · 138.000 กิโลเมตรเชฟโรเลต คอร์ซ่า ปี 20085.495 ดอลลาร์สหรัฐ · 190.000 กิโลเมตรเชฟโรเลต เซลต้า ปี 20065.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 186.559 กิโลเมตรโฟล์คสวาเกน โกล 20025.000 ดอลลาร์สหรัฐ · 220.000 กิโลเมตรเชฟโรเลต สปาร์ค 20105.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 135.000 กิโลเมตรเชฟโรเลต คอร์ซ่า คลาสสิก 20095.900 ดอลลาร์สหรัฐ · 162.000 กิโลเมตรเปอโยต์ 206 ปี 20025.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 215.000 กิโลเมตรSuzuki Alto 800 20145.900 ดอลลาร์สหรัฐ · 138.000 กิโลเมตร
เรโนลต์ ควิด 20209.490 ดอลลาร์สหรัฐ · 81.650 กิโลเมตรเฟียต อูโน 20178.990 ดอลลาร์สหรัฐ · 115.000 กิโลเมตรโฟล์คสวาเกน โกล 20129.000 ดอลลาร์สหรัฐ · 147.000 กิโลเมตรซูซูกิ เซเลริโอ ปี 20179.200 ดอลลาร์สหรัฐ · 109.500 กิโลเมตรเปอโยต์ 208 ปี 20169.390 ดอลลาร์สหรัฐ · 105.706 กิโลเมตรเชฟโรเลต โอนิกซ์ ปี 20179.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 128.000 กิโลเมตรVolkswagen Up! 20179.800 ดอลลาร์สหรัฐ · 117.543 กิโลเมตรซูซูกิ สวิฟท์ 20159.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 136.000 กิโลเมตร
เชฟโรเลต โอนิกซ์ ปี 202313.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 58.200 กิโลเมตรฮุนได HB20 202213.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 63.000 กิโลเมตรVolkswagen Saveiro 201813.990 ดอลลาร์สหรัฐ · 115.500 กิโลเมตรเปอโยต์ 208 ปี 202313.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 60.000 กิโลเมตรโฟล์คสวาเกน โกล 202013.490 ดอลลาร์สหรัฐ · 88.750 กิโลเมตรเรโนลต์ โอรอช ปี 201913.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 115.000 กิโลเมตรซูซูกิ สวิฟท์ 202213.900 ดอลลาร์สหรัฐ · 79.000 กิโลเมตรเปอโยต์ 2008 ปี 202013.800 ดอลลาร์สหรัฐ · 80.000 กิโลเมตร
เฟียต สตราดา 202417.395 ดอลลาร์สหรัฐ · 50.161 กิโลเมตรเชฟโรเลต มอนทาน่า ปี 202418.300 ดอลลาร์สหรัฐ · 48.750 กิโลเมตรVolkswagen Saveiro 202317.300 ดอลลาร์สหรัฐ · 46.000 กิโลเมตรเรโนลต์ โอรอช ปี 202317.900 ดอลลาร์สหรัฐ · 55.000 กิโลเมตรนิสสัน คิกส์ ปี 202217.800 ดอลลาร์สหรัฐ · 75.000 กิโลเมตรเปอโยต์ 208 ปี 202416.990 ดอลลาร์สหรัฐ · 29.000 กิโลเมตรเชฟโรเลต โอนิกซ์ ปี 202317.200 ดอลลาร์สหรัฐ · 37.627 กิโลเมตรVolkswagen Nivus 202218.990 ดอลลาร์สหรัฐ · 72.000 กิโลเมตร
โตโยต้า ไฮลักซ์ ปี 201326.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 295.000 กิโลเมตรVolkswagen Tiguan ปี 202026.990 ดอลลาร์สหรัฐ · 88.000 กิโลเมตรBYD Yuan Pro 202525.900 ดอลลาร์สหรัฐ · 20.500 กิโลเมตรนิสสัน ฟรอนเทียร์ ปี 202328.900 ดอลลาร์สหรัฐ · 100.000 กิโลเมตรโตโยต้า โคโรลลา ครอส ปี 202227.850 ดอลลาร์สหรัฐ · 82.737 กิโลเมตรรถจี๊ปคอมพาส ปี 202326.495 ดอลลาร์สหรัฐ · 55.500 กิโลเมตรVolkswagen Amarok 201726.450 ดอลลาร์สหรัฐ · 190.000 กิโลเมตรโฟล์คสวาเกน ที-ครอส 202526.500 ดอลลาร์สหรัฐ · 30.000 กิโลเมตร
มีช่องว่างสำหรับการเจรจาต่อรองมากน้อยแค่ไหน?
ในช่วง 7 วันที่ผ่านมา เราพบว่าราคามีการเปลี่ยนแปลงไป โฆษณา 315 รายการ (1,0% ของผู้ที่เราติดตามทุกวัน รวมถึงผู้ที่ไม่ปรากฏในตารางด้านบน) มีผู้ลดลง 283 ราย และผู้เพิ่มขึ้น 32 ราย ค่ามัธยฐานของการลดลงคือ 4,4 %.
นี่คือการเปลี่ยนแปลงที่ เราเห็น ระหว่างการอ่านสองครั้ง ไม่มีส่วนลดใดๆ ตามที่โฆษณากล่าวอ้าง ราคานี้ทำหน้าที่เป็นราคาขั้นต่ำที่สามารถเปลี่ยนแปลงได้โดยไม่ต้องมีการต่อรอง: หากผู้ขายลดราคาลงเองแล้ว ก็ยังมีช่องว่างให้ปรับขึ้นได้อีก
ใช้เวลานานแค่ไหนกว่าจะขายได้?
โฆษณาครึ่งหนึ่งหายไปใน 22.619 วัน หรือน้อยกว่านั้น ประมาณ 11.292 โฆษณาที่หายไปจากตลาดขณะที่เรากำลังตรวจสอบอยู่
ข้อความในประกาศระบุไว้ว่าอย่างไร
มีประกาศขายรถ 631 รายการ (2,7%) ที่ระบุรายละเอียดเกี่ยวกับรถที่ส่งผลต่อราคาซื้อ เช่น หนี้สิน เอกสารที่ยังไม่แล้วเสร็จ อุบัติเหตุ การเคลมประกัน หรือปัญหาทางกลไก รายละเอียดเหล่านี้มีครบถ้วน พร้อมคำอธิบายจากผู้ขายและระบุว่าแต่ละสาเหตุส่งผลต่อราคามากน้อยเพียงใด—หนี้สินทำให้ราคาลดลง ส่วนเอกสารที่ยังไม่แล้วเสร็จไม่ส่งผลต่อราคา—อยู่ในประกาศขาย รถยนต์ที่มีหนี้สินหรือเสียหาย.
เปอร์เซ็นต์นั้นเพิ่มขึ้นทุกวัน และไม่ใช่เพราะตลาดแย่ลง: เรายังคงอ่านคำอธิบายของแต่ละโฆษณา ซึ่งเป็นส่วนที่ผู้ขายอธิบายรายละเอียดอยู่
วิธีใช้สิ่งนี้ในการเลือก
ถ้าคุณต้องการให้เราทำให้คุณ ที่ปรึกษาการจัดซื้อ เปรียบเทียบงบประมาณและการใช้งานของคุณกับข้อมูลเดียวกันนี้ รวมถึงสิทธิบัตรและราคาอะไหล่
คุณอยู่ฝั่งตรงข้ามหรือเปล่า? คู่มือการขายรถของคุณ ใช้ข้อมูลเดียวกันนี้เพื่อกำหนดปริมาณการสั่งซื้อ และ ผู้ประเมินราคา คำนวณของคุณเอง
- กำหนดงบประมาณแล้วดูว่าคุณต้องจ่ายในปีไหน เงินจำนวนเท่ากันสามารถซื้อรถยนต์รุ่นยอดนิยมที่ใหม่กว่าถึงห้าปีได้ ในขณะที่รถยนต์รุ่นเก่าขนาดใหญ่ก็อาจมีอะไหล่และชิ้นส่วนที่เทียบเคียงได้ให้ใช้ได้นานหลายปี
- ลองดูว่ามันขาดทุนไปเท่าไหร่ต่อปี ก่อนที่จะหักราคาเข้าจดทะเบียน ถ้าคุณจะเก็บไว้ใช้ห้าปี ค่าเสื่อมราคาจะมากกว่าเงินหนึ่งพันดอลลาร์ที่คุณต่อรองไว้เสียอีก
- ฉันเลือกโมเดลที่มีฟีเจอร์มากมาย ด้วยรายการสินค้าหลายร้อยรายการ คุณสามารถรอจนกว่าจะเจอรุ่นและระยะทางที่ต้องการ แล้วจึงเปรียบเทียบราคาจริงได้
- ตัวเลือกที่หลากหลายไม่ใช่โอกาส แต่เป็นสัญญาณเตือน เมื่อราคาของรถรุ่นเดียวกันแตกต่างกันถึง 40% นั่นหมายความว่ารถแต่ละคันแตกต่างกัน: รุ่นย่อย เครื่องยนต์ สภาพ ควรเปรียบเทียบกับรถคันอื่นๆ ในกลุ่มเดียวกัน ไม่ใช่ราคาเฉลี่ย
- โปรดตรวจสอบก่อนเซ็นชื่อ ค่าธรรมเนียมการจดทะเบียนรถที่ค้างชำระกับ SUCIVE, ภาระผูกพันและข้อจำกัดในใบทะเบียนรถ และรถที่ได้รับการตรวจสอบโดยช่างยนต์ เหตุผลที่ราคาต่ำจะอธิบายไว้ใน รายการอื่นนี้ราคาถูกโดยไม่มีเหตุผลระบุไว้ ใน โอกาส.
วิธีการและข้อจำกัด
- เป็น ราคาที่ขอในโฆษณาไม่มีราคาขายหรือการประเมินราคาที่กำหนดไว้ตายตัว
- รถยนต์คันเดียวกันที่ปรากฏในแหล่งข้อมูลหลายแห่งจะนับเพียงครั้งเดียวเท่านั้น โฆษณาที่เป็นเงินเปโซและโฆษณาที่เราคาดเดาสกุลเงินเองจะถูกตัดออก เนื่องจากไม่สามารถนำมาเปรียบเทียบกับดอลลาร์ได้
- แบบจำลองจะปรากฏในแผนภูมิเมื่อมีการแจ้งเตือน 30 ครั้งขึ้นไป โดยแต่ละปีของเส้นโค้งการเสื่อมราคาต้องการ 3 ครั้ง ต่ำกว่านั้น ค่ามัธยฐานจะเป็นเพียงการสังเกตการณ์เท่านั้น
- เราไม่ได้วัดยอดขาย ในอุรุกวัย การซื้อขายรถยนต์มือสองไม่ได้แยกตามรุ่น ดังนั้นจึงไม่มีใคร—แม้แต่เราเอง—สามารถบอกได้ว่ารถยนต์มือสองคันไหนขายดีที่สุดในเดือนนั้น สิ่งที่เราทำได้ใกล้เคียงที่สุดคือระยะเวลาที่ประกาศขายแต่ละคันยังคงอยู่ และเราจะเผยแพร่ข้อมูลนั้นเมื่อข้อมูลครบตามจำนวนที่ต้องการแล้ว
- ระบบจะคำนวณใหม่ทุกวันพร้อมกับการเรียกใช้งานไดเร็กทอรี