Thị trường xe hơi cũ tại Uruguay
Hôm nay có những mẫu xe nào đang được bán, giá bao nhiêu, mỗi mẫu xe giảm giá bao nhiêu mỗi năm và có thể thương lượng ở những điểm nào? Thông tin đến từ... 20.014 quảng cáo vigentes de 962 modelos, leídos todos los días en Mercado Libre, Facebook Marketplace y ocho webs de automotoras y clasificados. Datos del 6 de noviembre de 2026.
Điều này phản ánh nguồn cung, không phải doanh số bán hàng. Ở Uruguay không ai công bố số lượng xe cũ bán ra theo từng mẫu xe, vì vậy khi ở đây ghi "mẫu xe có nhiều quảng cáo nhất" thì chỉ có nghĩa là như vậy và không hơn: đó có thể là mẫu xe bán chạy nhất hoặc mẫu xe khó bán nhất.
Thị trường được thể hiện qua sáu con số.
Thông báo hiện tại
20.014
80 thương hiệu
Giá tầm trung
US$ 12.500
p25 8.900 USD · p75 18.000 USD
Năm trung bình
2018
p25 2013
Km trung bình
107.000 km
trong số những người báo cáo điều đó
Bán một đại lý ô tô
48 %
Sở hữu 52% cổ phần
Giá đã thay đổi
310
trong 7 ngày
Dữ liệu cho thấy điều gì?
Cho cả hai phía
Xe cỡ lớn mất giá nhanh hơn nhiều.
Các mẫu xe có giá trên 22.000 đô la Mỹ mất 10,0% giá trị mỗi năm; những mẫu xe dưới 12.000 đô la Mỹ mất 4,7%. Nếu bạn mua một chiếc SUV hoặc xe bán tải cỡ lớn, một chiếc xe tương đối mới đã hấp thụ phần lớn sự giảm giá trị đắt đỏ nhất; nếu bạn sở hữu một chiếc và đang do dự bán, mỗi năm chi phí bán lại sẽ cao hơn so với người sở hữu một chiếc xe nhỏ.
Cho cả hai phía
Hộp số tự động có giá trị thấp hơn so với vẻ ngoài của nó.
So với phiên bản số sàn cùng loại xe, phiên bản số tự động đắt hơn 4,7%. So với phiên bản số sàn cùng loại xe và cùng năm sản xuất, bất kể cấp độ trang bị nào, phiên bản số tự động đắt hơn 11,0%: sự khác biệt là do trang bị tiêu chuẩn. Nếu bạn phải trả thêm khoản tiền đó, hãy chắc chắn kiểm tra xem bạn đang mua phiên bản nào.
Cho cả hai phía
Đây là thị trường của người mua.
Trong số 10 tin rao bán thay đổi giá, có 9 tin giảm giá, với mức giảm trung bình là 4,4%. Người bán thường niêm yết giá cao và điều chỉnh sau đó: người mua có thêm thời gian để thương lượng, và người bán có thêm thời gian bằng cách niêm yết giá thị trường ngay từ đầu.
Nếu bạn mua
Đại lý xe hơi tính giá cao hơn một chút so với chủ sở hữu.
Por el mismo modelo y año, una automotora pide 3,0 % más que un particular. En Renault Kwid, Nissan Sentra, Nissan March y otros la automotora pide incluso menos. Con una diferencia así, la garantía y la transferencia hecha pueden valer más que el ahorro.
Nếu bạn bán
Kilômét nặng chưa đến một năm.
Cùng một mẫu xe và cùng năm sản xuất, cứ mỗi 10.000 km chênh lệch sẽ làm tăng giá 1,5%: thêm 50.000 km, tăng 7%. Tuy nhiên, thêm một năm tuổi sẽ làm tăng giá 6,0%: gấp hơn hai lần mức chênh lệch giá của một năm. Đối với người bán: việc công khai số km thực tế tốn ít chi phí hơn so với một quảng cáo mà không ai có thể so sánh được.
Mỗi phân khúc giá có bao nhiêu xe?
| Viền ngoài | Thông báo | Một phần của thị trường | |
|---|
| lên đến 5.000 đô la Mỹ | 732 | 3,7 % | |
| Từ 5.000 USD đến 8.000 USD | 3.092 | 15,4 % | |
| Từ 8.000 USD đến 12.000 USD | 5.784 | 28,9 % | |
| Từ 12.000 USD đến 18.000 USD | 5.391 | 26,9 % | |
| Từ 18.000 USD đến 25.000 USD | 2.416 | 12,1 % | |
| Từ 25.000 USD đến 40.000 USD | 1.635 | 8,2 % | |
| hơn 40.000 đô la Mỹ | 964 | 4,8 % | |
Một nửa số xe trên thị trường có giá từ 8.900 USD đến 18.000 USD. Một chiếc xe tầm trung (12.500 USD) là mẫu xe năm 2018 với quãng đường đã đi là 107.000 km.
Những thứ đi kèm khi mua: nhiên liệu, máy tính tiền và người bán.
Nhiên liệu
- Naphtha81,8 %
- Dầu diesel5,8 %
- Không có dữ liệu5,3 %
- Điện4,3 %
- Lai2,6 %
- GNC0,1 %
Hộp
- Thủ công59,1 %
- Tự động30,5 %
- Không có dữ liệu10,3 %
Ai bán hàng?
- Ô tô48,0 %
- Người sở hữu51,9 %
- Không có dữ liệu0,1 %
Một đại lý xe hơi đang hỏi Tăng thêm 3,0% nhiều hơn một chủ sở hữu cho cùng một mẫu xe và năm sản xuất.
Các mẫu có nhiều ưu đãi nhất
Nhắc lại: đó là những sản phẩm có nhiều lượt đăng bán nhất, chứ không phải là những sản phẩm bán chạy nhất. Điều này cũng hữu ích không kém, thậm chí là rất hữu ích: một mẫu sản phẩm có hàng trăm lượt đăng bán sẽ dễ dàng so sánh, dễ dàng tìm thấy phiên bản bạn muốn và dễ dàng bán lại hơn.
| Người mẫu | Thông báo | Giá tầm trung | Năm / Số km điển hình | Thiệt hại mỗi năm | Khoảng giá | Tự động |
|---|
| Chevrolet Onix | 661 | US$ 12.590 | 2021 · 75.000 km | 4,4 % | 26 % | 13 % |
| Volkswagen Gol | 528 | US$ 10.400 | 2015 · 127.500 km | 3,9 % | 41 % | 3 % |
| Peugeot 208 | 486 | US$ 12.800 | 2021 · 72.000 km | 6,0 % | 39 % | 17 % |
| Volkswagen Saveiro | 410 | US$ 14.295 | 2019 · 103.855 km | 3,7 % | 28 % | 1 % |
| Fiat Strada | 377 | US$ 14.990 | 2022 · 83.000 km | 5,5 % | 36 % | 14 % |
| Suzuki Celerio | 373 | US$ 9.500 | 2018 · 99.000 km | 4,5 % | 33 % | 6 % |
| Hyundai HB20 | 352 | US$ 13.490 | 2022 · 65.000 km | 3,7 % | 21 % | 6 % |
| Renault Kwid | 329 | US$ 9.900 | 2021 · 67.497 km | 3,5 % | 20 % | 1 % |
| Toyota Hilux | 295 | US$ 29.900 | 2017 · 200.000 km | 7,7 % | 72 % | 19 % |
| Renault Oroch | 293 | US$ 14.745 | 2022 · 89.000 km | 4,6 % | 33 % | 17 % |
| Suzuki Swift | 292 | US$ 13.490 | 2020 · 89.750 km | 5,8 % | 41 % | 15 % |
| Citroën C3 | 260 | US$ 11.250 | 2021 · 74.686 km | 4,1 % | 36 % | 8 % |
| Peugeot 2008 | 249 | US$ 13.990 | 2020 · 79.000 km | 7,0 % | 36 % | 39 % |
| Fiat Uno | 243 | US$ 8.500 | 2017 · 120.000 km | không có dữ liệu | 19 % | 1 % |
| Nissan Versa | 232 | US$ 12.900 | 2020 · 96.000 km | 8,0 % | 52 % | 49 % |
| Ford Ecosport | 221 | US$ 11.890 | 2017 · 119.000 km | 4,1 % | 26 % | 19 % |
| Volkswagen Up! | 219 | US$ 10.500 | 2018 · 105.000 km | không có dữ liệu | 15 % | 0 % |
| Suzuki Alto | 205 | US$ 6.990 | 2017 · 115.950 km | 6,4 % | 39 % | 0 % |
| Nissan Kicks | 195 | US$ 16.800 | 2020 · 85.200 km | 6,7 % | 26 % | 85 % |
| Chevrolet Tracker | 193 | US$ 17.270 | 2021 · 87.500 km | 8,3 % | 41 % | 72 % |
| Chevrolet Spark | 181 | US$ 6.900 | 2012 · 128.945 km | không có dữ liệu | 22 % | 1 % |
| Volkswagen Amarok | 176 | US$ 27.000 | 2019 · 177.500 km | 12,0 % | 72 % | 47 % |
| Chevrolet Celta | 163 | US$ 6.500 | 2010 · 150.625 km | không có dữ liệu | 37 % | 0 % |
| Chevrolet Corsa | 158 | US$ 6.000 | 2008 · 185.750 km | không có dữ liệu | 35 % | 1 % |
| Chevrolet Montana | 157 | US$ 18.900 | 2024 · 43.500 km | không có dữ liệu | 19 % | 44 % |
Cái quạt Đó là mức độ chênh lệch giá giữa hai mẫu xe cùng loại, từ loại rẻ nhất đến loại đắt nhất. Mức chênh lệch trên 40% có nghĩa là có rất nhiều xe khác nhau trong phạm vi giá đó—phiên bản, động cơ, tình trạng—và giá niêm yết đơn thuần không nói lên nhiều điều.
Mỗi mẫu xe bị hao hụt bao nhiêu chi phí mỗi năm?
Đây là sự so sánh giá hiện tại của cùng một mẫu xe qua từng năm. Nếu bạn dự định giữ xe trong năm năm, yếu tố này quan trọng hơn giá ban đầu: giữa một mẫu xe giảm giá 2,4% mỗi năm và một mẫu xe giảm giá 12,0%, chênh lệch 15.000 đô la Mỹ trong năm năm tương đương với chênh lệch 7.200 đô la Mỹ.
Những người có khả năng chịu đựng giá trị tốt nhất
| Người mẫu | Thiệt hại mỗi năm | Khoảng giá trung bình của nó |
|---|
| Chevrolet Prisma | 2,4 % | US$ 252 |
| Renault Kwid | 3,5 % | US$ 347 |
| Volkswagen Saveiro | 3,7 % | US$ 529 |
| Hyundai HB20 | 3,7 % | US$ 499 |
| Volkswagen Gol | 3,9 % | US$ 406 |
| Citroën C3 | 4,1 % | US$ 461 |
| Ford Ecosport | 4,1 % | US$ 487 |
| Volkswagen Nivus | 4,3 % | US$ 881 |
Những người chịu thiệt hại nhiều nhất
| Người mẫu | Thiệt hại mỗi năm | Khoảng giá trung bình của nó |
|---|
| Volkswagen Amarok | 12,0 % | US$ 3.240 |
| Hyundai Tucson | 11,7 % | US$ 1.615 |
| Nissan Frontier | 10,3 % | US$ 2.421 |
| Volkswagen Vento | 10,3 % | US$ 2.153 |
| Volkswagen Tiguan | 9,7 % | US$ 2.395 |
| Ford Ranger | 9,5 % | US$ 1.519 |
| Nissan Sentra | 8,3 % | US$ 991 |
| Chevrolet Tracker | 8,3 % | US$ 1.433 |
Chỉ số này được tính toán bằng phương pháp đường thẳng dựa trên giá trung bình của mỗi năm sản xuất, và chỉ được công bố với dữ liệu của sáu năm và khoảng thời gian năm năm. Một mô hình có vẻ phẳng hầu như luôn là sự kết hợp của các phiên bản khác nhau, không giữ được giá trị của nó.
Bạn mua gì với mỗi ngân sách
Những mô hình có chi phí quảng cáo chiếm từ 80% đến 100% ngân sách, so với chi phí hàng năm của số tiền đó hiện nay. Đó không phải là "lựa chọn rẻ nhất": mà là những gì bạn mua được khi chi tiêu số tiền đó.
Với 6.000 đô la Mỹ (Có 992 quảng cáo trong dải quảng cáo đó)
Suzuki Alto 20175.600 USD · 138.000 kmChevrolet Corsa 20085.495 USD · 190.000 kmChevrolet Celta 20065.500 USD · 186.559 kmVolkswagen Gol 20025.000 USD · 220.000 kmChevrolet Spark 20105.500 USD · 135.000 kmChevrolet Corsa Classic 20095.900 USD · 162.000 kmPeugeot 206 20025.500 USD · 215.000 kmSuzuki Alto 800 20145.900 USD · 138.000 km
Với 10.000 đô la Mỹ (Có 3.310 quảng cáo trong dải quảng cáo đó)
Renault Kwid 20209.490 USD · 81.650 kmFiat Uno 20178.990 USD · 115.000 kmVolkswagen Gol 20129.000 USD · 147.000 kmSuzuki Celerio 20179.200 USD · 109.500 kmPeugeot 208 20169.390 USD · 105.706 kmChevrolet Onix 20179.500 USD · 128.000 kmVolkswagen Up! 20179.800 USD · 115.086 kmSuzuki Swift 20159.500 USD · 136.000 km
Với 15.000 đô la Mỹ (Có 3.352 quảng cáo trong dải quảng cáo đó)
Chevrolet Onix 202313.500 USD · 58.400 kmHyundai HB20 202213.500 USD · 63.000 kmVolkswagen Saveiro 201813.990 USD · 115.000 kmPeugeot 208 202313.500 USD · 60.000 kmVolkswagen Gol 202013.490 USD · 89.000 kmRenault Oroch 201913.500 USD · 114.249 kmSuzuki Swift 202213.900 USD · 80.500 kmPeugeot 2008 202013.850 USD · 80.000 km
Với 20.000 đô la Mỹ (Có 2.420 quảng cáo trong dải quảng cáo đó)
Fiat Strada 202417.300 USD · 50.000 kmChevrolet Montana 202418.300 USD · 48.750 kmVolkswagen Saveiro 202317.300 USD · 46.000 kmRenault Oroch 202317.900 USD · 55.000 kmNissan Kicks 202217.800 USD · 76.000 kmPeugeot 208 202416.990 USD · 28.000 kmChevrolet Onix 202317.200 USD · 37.627 kmVolkswagen Nivus 202218.990 USD · 72.000 km
Với 30.000 đô la Mỹ (Có 1.162 quảng cáo trong dải quảng cáo đó)
Toyota Hilux 201326.500 USD · 295.000 kmVolkswagen Tiguan 202026.990 USD · 88.000 kmBYD Yuan Pro 202525.900 USD · 20.500 kmNissan Frontier 202328.900 USD · 100.000 kmToyota Corolla Cross 202227.850 USD · 82.737 kmXe Jeep Compass 202326.495 USD · 55.500 kmVolkswagen Amarok 201726.450 USD · 190.000 kmVolkswagen T-Cross 202526.500 USD · 30.000 km
Khả năng thương lượng còn lại đến mức nào?
Trong 7 ngày qua, chúng ta đã chứng kiến giá thay đổi thành... 310 quảng cáo (1,0% trong số những người chúng tôi theo dõi hàng ngày, bao gồm cả những người không có trong các bảng trên). Có 280 người giảm và 30 người tăng; mức giảm trung bình là 4,4 %.
Đây là những thay đổi mà chúng tôi đã thấy Giữa hai lần đọc quảng cáo, không có bất kỳ khoản giảm giá nào như đã nêu. Mức giá đó chỉ đóng vai trò là mức giá sàn cho phép giá giảm mà không cần thương lượng: nếu người bán đã tự giảm giá, thì vẫn còn dư địa để thương lượng thêm.
Mất bao lâu để bán được hàng?
Một nửa số quảng cáo biến mất trong 22.619 ngày hoặc ít hơn, khoảng 11.292 quảng cáo đã biến mất khỏi thị trường trong khi chúng tôi đang xem xét chúng.
Nội dung các thông báo nêu rõ
Có 634 tin rao (2,7%) đề cập đến một số thông tin về chiếc xe làm thay đổi giá bán: nợ, thủ tục giấy tờ chưa hoàn tất, tai nạn, yêu cầu bồi thường bảo hiểm, hỏng hóc máy móc. Tất cả đều được nêu rõ, kèm theo lời giải thích của người bán và mức độ ảnh hưởng của từng lý do đến giá cả — nợ làm giảm giá; thủ tục giấy tờ chưa hoàn tất thì không — trong xe hơi có nợ hoặc bị hư hỏng.
Tỷ lệ đó tăng lên mỗi ngày, và không phải vì thị trường đang xấu đi: chúng ta vẫn đang đọc phần mô tả của từng quảng cáo, nơi người bán giải thích rõ ràng.
Cách sử dụng điều này để lựa chọn
Nếu bạn muốn chúng tôi làm điều đó cho bạn, thì cố vấn mua hàng Hãy so sánh ngân sách và mức sử dụng của bạn với các dữ liệu này, bằng sáng chế và giá phụ tùng thay thế.
Bạn ở phía bên kia à? hướng dẫn bán xe của bạn Sử dụng dữ liệu này để xác định số lượng cần đặt hàng, và người thẩm định Tính toán của bạn.
- Hãy lập ngân sách và xem bạn sẽ thanh toán vào năm nào. Với cùng số tiền đó, bạn có thể mua một mẫu xe phổ biến đời mới hơn 5 năm so với một mẫu xe cũ, cỡ lớn, và mẫu xe mới hơn sẽ có phụ tùng thay thế và các bộ phận tương đương trong nhiều năm tới.
- Hãy xem xét mức lỗ hàng năm trước khi tính đến giá mua vào. Nếu bạn định giữ nó trong năm năm, thì khấu hao sẽ lớn hơn khoản một nghìn đô la mà bạn đã thương lượng.
- Tôi đã chọn một mô hình có nhiều tính năng nổi bật. Với hàng trăm tin rao bán, bạn có thể chờ đợi chiếc xe có phiên bản và số km đã đi phù hợp với mong muốn, đồng thời so sánh giá thực tế.
- Nhiều lựa chọn không phải là cơ hội, mà là lời cảnh báo. Khi giá của cùng một mẫu xe chênh lệch đến 40%, điều đó có nghĩa là các xe bên trong khác nhau: phiên bản, động cơ, tình trạng. Hãy so sánh với những người cùng ngành nghề, chứ không phải với giá trị trung bình.
- Trước khi ký, hãy kiểm tra kỹ. Phí đăng ký xe chưa thanh toán tại SUCIVE, giấy chứng nhận đăng ký xe có thế chấp và vướng mắc pháp lý, và xe đã được thợ máy kiểm tra. Lý do giá thấp được giải thích trong phần tiếp theo. danh sách khác này; sự rẻ tiền không có lý do rõ ràng, trong những cơ hội.
Phương pháp và giới hạn
- Là giá được yêu cầu trong quảng cáoKhông có giá bán cố định hoặc định giá.
- Cùng một chiếc xe được liệt kê trong nhiều nguồn chỉ được tính một lần. Các quảng cáo bằng peso và những quảng cáo mà chúng tôi suy luận ra đơn vị tiền tệ sẽ bị loại trừ vì không thể so sánh bằng đô la.
- Một mô hình được đưa vào biểu đồ khi có từ 30 thông báo trở lên; mỗi năm của đường cong khấu hao cần 3 thông báo. Dưới mức đó, giá trị trung vị chỉ mang tính giai thoại.
- Chúng tôi không đo lường doanh số. Tại Uruguay, việc mua bán xe ô tô đã qua sử dụng không được liệt kê theo từng đời xe, vì vậy không ai—kể cả chúng tôi—có thể biết được chiếc xe nào bán chạy nhất trong tháng. Thông tin chính xác nhất mà chúng tôi có thể cung cấp là thời gian rao bán, và chúng tôi sẽ công bố thông tin đó khi chuỗi giao dịch đủ dài.
- Nó được tính toán lại mỗi ngày cùng với quá trình chạy thư mục.